นักศึกษา SIT คว้าแชมป์ถ้วยกีฬารวม ในกีฬาสานสัมพันธ์ไอทีสามพระจอมเกล้าฯ ครั้งที่ 15
กลายเป็นกีฬาประเพณีระหว่างนักศึกษาคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ จากมหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าทั้ง 3 สถาบัน ได้แก่ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ภาควิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและการจัดการ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ วิทยาเขตปราจีนบุรี สำหรับโครงการกีฬาสานสัมพันธ์ไอทีสามพระจอมเกล้าฯ ซึ่งปีนี้จัดเป็นครั้งที่ 15 เมื่อวันที่ 3 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา โดยมีสโมสรนักศึกษาคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เป็นเจ้าภาพ และปีนี้เป็นอีกปีที่นักศึกษา SIT คว้าถ้วยรางวัลชนะเลิศคะแนนกีฬารวม
…. แล้วพบกันปีหน้าที่ SIT เป็นเจ้าภาพ ….
ผลการแข่งขัน https://www.facebook.com/pg/IT3K2018/photos/?tab=album&album_id=1777055315702783
ข่าว : อนุตรา พรวดี
ภาพ : โสภณ จำปาซ่อนกลิ่น