วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2564 ผศ.ดร.เกรียงไกร ปอแก้ว คณบดีคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี เข้าร่วมพิธีลงนามข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) มาตรการเชิงรุกเพื่อพัฒนาการศึกษาและยกระดับองค์ความรู้ด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ (TPA Education) ระหว่างสมาคมโปรแกรมเมอร์ไทยและ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
โดยมี ผศ.ดร.เกรียงไกร ปอแก้ว คณบดีคณะเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี และ นายไพบูลย์ พนัสบดี นายกสมาคมโปรแกรมเมอร์ไทย ร่วมลงนามดังกล่าว เพื่อร่วมกันยกระดับองค์ความรู้ด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ และพัฒนากำลังคนดิจิทัลเพื่อสร้างบุคลากรดิจิทัลที่มีทักษะตามความต้องการของตลาดแรงงานและภาคอุตสาหกรรม ณ สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (depa)โดยมี ดร. รัฐศาสตร์ กรสูต รองผู้อำนวยการใหญ่ สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (depa) ร่วมเป็นเกียรติในพิธีลงนามข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ครั้งนี้ด้วย